Tương tác

Communicating Space

Không gian cho các học viên cùng thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ và khích lệ tinh thần lẫn nhau.

Home Tương tác Study Blog
[Ẩm thực]

[Những quán cà phê đẹp tại Hàn Quốc_42] Ogada

04/ 07/ 2022 (Hit:318)

Ogada là một chuỗi cửa hàng thiên về trà và các loại bingsu.

Ấn tượng của mình khi tới Ogada đó chính là không gian rộng, phong cách trang trí đơn giản nhưng độc đáo, cảm giác có chút gì đó theo phong cách của Nhật Bản.

Vì dạo này ảnh hưởng do dịch nên hầu như các quán cafe hay quán ăn thường chuyển qua dùng máy order tự động - không biết mọi người cảm thấy bất tiện không chứ đối với mình thì mình thích order trên máy hơn. Vì khi chọn món nào đó là có sẵn hình ảnh mình họa luôn và nhất là lần đầu order mình khỏi phải băng khoăn suy nghĩ xem món đó sẽ có gì bên trong.

Như mình có nói mình khá thích với cách trang trí của Ogada phải không nào! Chỗ ngồi chính là chiếc đệm tròn nhé còn bên cạnh tấm gỗ màu nâu dùng để thay thế cho những chiếc bàn.

Ngoài ra bạn thích sử dụng bàn thì ngay bên cạnh với các mẫu bàn hình khối cũng khá thú vị.

Và đó là không gian của tầng 1 gần với khi order, pha chế đồ của quán.

Tiếp đến là tầng lửng của Ogada cũng được chia làm 2 khu khác nhau

Là khu được chia thành các gian ngăn bởi các tấm rèm màu hồng mỏng ~ mà mỗi gian còn được tách ra bởi một đèn hình trăng nhỏ ở bên cạnh nữa

Khu chính giữa mình thấy khá hợp với ai thường dùng lap hoặc cần sử dụng tới ổ cắm. Vì  khu chính được thiết kế một bàn lớn mà chính giữa bàn còn được lắp thêm hệ thống ổ cắm nữa.

Menu của quán (đối với mình thì không quá đặc biệt)

Nhưng đặc biệt nhất là menu bingsu.

Vì bình thường một suốt bingsu từ 10000w trở lên và rất nhiều mỗi lần muốn ăn mình thường phải rủ thêm bạn bè đi cùng nữa.

Nhưng đến với Ogada thì mình có thể tự mình gọi một suất bingsu nhỏ tầm 5.900~6.900w

Bên cạnh đó thì Ogada cũng có cả bánh ngọt nữa nè. Nhưng được quan tâm hơn đó là khu trà, mứt nguyên chất được xếp lên như trưng bày vậy ý. Nhìn rất đáng yêu, đẹp mắt.

Suất bingsu 5.900 nè

( mình vẫn khuyên các bạn nên rủ thêm 1 người bạn đi cùng nhé, vì khá nhiều luôn)

Ogada của Hyehwa nhé.

Vì là chuỗi cửa hàng nên không các bạn có thể search trên naver cũng có thể tìm được các chi nhánh khác ở gần nơi các bạn ở

Số bài đăng Blog: 316

1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  다음 페이지  다음 페이지