Tương tác

Communicating Space

Không gian cho các học viên cùng thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ và khích lệ tinh thần lẫn nhau.

Home Tương tác Study Blog
[Ẩm thực]

Happiness Restaurant

21/ 12/ 2020 (Hit:990)

Đối với bản thân mình mỗi lần loanh quanh ở Hyehwa rồi tới lúc  đắn đo về việc chọn nên ăn gì thì sẽ ghé qua Happiness Restaurant cho tiện các bạn ạ.

Vì sao ư?

Đầu tiên, quán rất dễ tìm

Ngay gần cửa 2 cửa ga Hyehwa hoặc bạn đang dạo quanh công viên gần đó thì cứ việc đi thẳng

thấy biển hiệu của quán 찌개한상 thì dừng lại.

Thì sẽ thấy ngay quán Happiness thôi ấy mà và quán còn có hẳn menu ngay ngoài cửa (kèm theo hình minh họa và giá cả cụ thể) rất tiện lợi.

Nhưng ưu điểm cũng là nhược điểm của quán đó chính là quán chỉ có máy order tự động chứ không có quầy order nên đối với một số bạn không quen sẽ mất một chút thời gian nhưng bù lại có hình ảnh minh họa chi tiết các bạn ạ.

Vì vậy không quá khó khăn phải không nào.

Sau khi đã order xong bạn nhớ lấy phiếu thanh toán ( để có thể biết được số thứ tự order của bản thân ấy mà)

Không gian rộng, có khu gần cửa sổ dành riêng cho ai đi một mình (điển hình như mình chẳng hạn)

Chọn chỗ ngồi xong tranh thủ chờ đồ ăn thì sẽ tự đi lấy đồ ăn kèm, canh và đặc biệt là rau các bạn á

(ăn bao nhiêu lấy bấy nhiêu nhé ~ không bị tính thêm tiền đâu nhưng cũng cần tiết kiệm đừng lãng phí đồ ăn mà lấy quá nhiều)

Khi chuẩn bị xong đồ ăn kèm thì bạn để ý khu vực PICKUP hiện số order (thực ra thì có cả loa báo nữa) rồi tự ra lấy đồ ăn nhé !

Và đây là set mình yêu thích

À điểm đặc biệt là khi bạn ăn hết cơm ở nồi có thể lấy nước canh ấm để vào ~~~ và thưởng thức cơm cháy nữa đó các bạn

Ngon tuyệt luôn!

Giá cả không quá không quá đắt nữa ~

Số bài đăng Blog: 316

1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  다음 페이지  다음 페이지