Tương tác

Communicating Space

Không gian cho các học viên cùng thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ và khích lệ tinh thần lẫn nhau.

Home Tương tác Study Blog
[K-Trend]

[Tục ngữ 15] – 맞은 놈은 펴고 자고 때린 놈은 오그리고 잔다

07/ 09/ 2020 (Hit:1,215)

Chào các bạn, là Chi đây ^^

Đã lâu lắm rồi các bạn không thấy mình đăng bài mới về chuyên mục “Tục ngữ” và “Từ thịnh hành” rồi đúng không?

Thời gian qua mình có khá nhiều việc phải giải quyết dùng với công việc bận rộn nên mình đã không có thời gian cho 2 chuyên mục này.

Ngày hôm nay mình lại quay lại và sẽ cố gắng mang đến cho các bạn những câu Tục ngữ ý nghĩa cũng như những Từ thịnh hành đang được các bạn trẻ Hàn Quốc sử dụng nhé~

Câu tục ngữ hôm nay mình muốn gửi đến các bạn là

맞은놈은펴고자고때린놈은오그리고잔다

Có nghĩa là: Kẻ bị đánh thì an ổn nằm ngủ, ké đi đánh thì không thể ngủ thẳng chân”

Câu tục ngữ này muốn nói về việc những kẻ đi bắt nạt người khác, hay làm việc không ngay thẳng thường sẽ mang tâm lý bất an, tâm trạng không được thoải mái hay có thể nói đó là ‘Có tật giật mình’. Trong khi người bắt nạt thì sẽ chẳng có lo lắng gì, cứ thoải mái mà ngủ ngon thôi.

Cho nên, trong cuộc sống việc sống lương thiện và ngay thẳng luôn luôn quan trọng, nó không chỉ khiến cho hình ảnh của bạn trong mắt người khác sẽ đẹp hơn mà còn giúp cho tâm trạng của bạn được yên ổn, an nhiên hơn nữa ^^

Số bài đăng Blog: 316

1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  다음 페이지  다음 페이지